Bộ đếm

  • Đang truy cập: 8
  • Hôm nay: 1058
  • Tháng hiện tại: 11636
  • Tổng lượt truy cập: 797909

Đối Tượng Nào Phải Gắn Phù Hiệu Xe Tải , Xe Tải Nào Bắt Buộc Phải Gắn Phù Hiệu

Đăng lúc: Thứ bảy - 30/06/2018 00:04 - Người đăng bài viết: trần ngọc đoàn
Xe Tải Dưới 3.5 Tấn Phải Gắn Phù Hiệu, Những Xe Nào Phải Gắn và Những Xe Nào Không

Xe Tải Dưới 3.5 Tấn Phải Gắn Phù Hiệu, Những Xe Nào Phải Gắn và Những Xe Nào Không

Quy định xe tải dưới 3,5 tấn phải gắn định vị và phù hiệu từ 1-7-2018. Nhưng khách hàng vẫn chưa biết xe nào nên gắn định vị phù hiệu, xe nào không cần gắn định vị phù hiệu.
Đối Tượng Nào Phải Gắn Phù Hiệu Xe Tải , Xe Tải Nào Bắt Buộc Phải Gắn Phù Hiệu

A.  Quy định về đối tượng đơn vị kinh doanh vận tải hàng hóa không thu tiền trực tiếp có phải gắn phù hiệu ?

I. Theo Khoản 1, Điều 50, Thông tư 63 của Bộ GTVT quy định đối với đơn vị kinh doanh vận tải, khách hàng cá nhân không thu tiền trực tiếp (vận chuyển hàng hóa nội bộ ) sử dụng phương tiện dưới 10 tấn và có số lượng dưới 5 xe >> thì không thuộc đối tượng phải cấp giấy phép kinh doanh vận tải bằng xe ô tô, phù hiệu xe tải 

Định nghĩa vận tải nội ô: là hoạt động vận chuyển hàng hóa trong cùng công ty và nhận từ kho về nhà, phải có hóa đơn kèm theo.

B. Đối tượng áp dụng bắt buộc gắn ?

II. Kinh doanh vận tải thu tiền trực tiếp là hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ô tô, trong đó đơn vị kinh doanh vận tải cung cấp dịch vụ vận tải và thu cước phí vận tải trực tiếp từ khách hàng.>>>> Khách hàng bắt buộc phải có 
giấy phép kinh doanh vận tải bằng xe ô tô, phù hiệu xe tải 

Kết Luận: Trên cơ sở các quy định trên, đơn vị kinh doanh vận tải không thu tiền trực tiếp (bao gồm các cơ sở sản xuất hoặc cửa hàng kinh doanh không phải là doanh nghiệp kinh doanh vận tải chỉ chở hàng hóa của mình, không chở hàng thuê) sử dụng phương tiện có khối lượng hành chuyên chở cho phép tham gia giao thông dưới 10 tấn để vận chuyển hàng hóa và có số lượng dưới 5 xe không thuộc đối tượng phải cấp giấy phép kinh doanh vận tải bằng xe ô tô, phù hiệu vận tải 


LIÊN HỆ : 0938.400.386

Gặp Đoàn Để Được Tư Vấn Và Hỗ Trợ 


Tác giả bài viết: TRẦN NGỌC ĐOÀN
Nguồn tin: Thư Viện Pháp Luật
Đánh giá bài viết
Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết